Kwanan nan, babban kamfanin kasuwanci na duniya Marubeni Corporation ya gudanar da zurfafa nazarin yanayin samar da kayayyaki a yankin Asiya.kasuwar aluminiumkuma ya fito da hasashen kasuwa na baya-bayan nan. A cewar hasashen da Kamfanin na Marubeni ya yi, saboda tsaurara matakan samar da aluminium a yankin Asiya, kudin da masu siyan aluminium na Japan ke biya zai ci gaba da kasancewa a matakin sama da dala 200 kan kowace ton a shekarar 2025.
A matsayin ɗaya daga cikin manyan ƙasashen da ke shigo da aluminium a Asiya, ba za a iya yin watsi da tasirin Japan a haɓakar aluminium ba. Dangane da bayanai daga Kamfanin Marubeni, ƙimar kuɗin aluminum a Japan ya tashi zuwa dala 175 kowace ton a wannan kwata, karuwar 1.7% idan aka kwatanta da kwata na baya. Wannan haɓakar haɓaka yana nuna damuwar kasuwa game da wadatar aluminium kuma yana nuna ƙarfin buƙatar aluminum a Japan.
Ba wai kawai ba, wasu masu saye na Japan sun riga sun ɗauki mataki a gaba kuma sun amince su biya kuɗin da ya kai $ 228 kowace ton na aluminum wanda ya zo daga Janairu zuwa Maris. Wannan yunƙurin yana ƙara tsananta tsammanin kasuwa na samar da aluminium mai tsauri kuma yana sa sauran masu siye suyi la'akari da yanayin ƙimar aluminium na gaba.
Kamfanin Marubeni ya yi hasashen cewa ƙimar aluminium daga Janairu zuwa Maris za ta kasance cikin kewayon dala 220-255 akan kowace ton. Kuma a cikin sauran lokacin 2025, ana sa ran matakin ƙimar aluminum zai kasance tsakanin $ 200-300 kowace ton. Wannan hasashen babu shakka yana ba da mahimman bayanai ga mahalarta kasuwa, yana taimaka musu su fahimci yanayin yanayinkasuwar aluminiumda tsara tsare-tsaren saye na gaba.
Baya ga ƙimar aluminium, Kamfanin Marubeni ya kuma yi hasashen yanayin farashin aluminium. Kamfanin yana tsammanin matsakaicin farashin aluminum zai kai $2700 kowace ton nan da 2025 kuma ya haura zuwa dala 3000 a ƙarshen shekara. Babban dalilin da ke bayan wannan hasashe shine ana sa ran samar da kasuwa zai ci gaba da ƙarfafawa, ba zai iya biyan buƙatun haɓakar aluminum ba.
Lokacin aikawa: Dec-19-2024